Ba mu da sha’awar kunyata masu d’aukar nauyin ta’addanci |~ Inji Gwamnatin Buhari

Gwamnatin shugaba Buhari ta bayyana cewa, a halin yanzu ba ta da sha’awar ambatan sunayen masu…

GAGARUMAR NASARA: Jami’an tsaron sun kashe ƴan Bindiga 42 cikin wani hari kwantan-ɓauna a ƙauyen Alawa dake ƙaramar hukumar Shiroro ta Jihar Neja.

Jami’an tsaron Nigeria sunyi nasarar kashe ƴan Bindiga 42 a ƙauyen Alawa a yankin Shiroro na…

AIKI NAKYAU: Sojojin Najeriya sun sheke ‘yan fashin daji 42 a yankin Shiroro da ke jihar Niger

Jami’an tsaro da suka hada da sojoji tare da ‘yan sanda sun halaka ‘yan fashin daji…

An katse hanyoyin sadarwar wasu layukan kira a Kananan hukumomin Sokoto 14 |~ Tambuwal ya fadi dalilin yin hakan

Gwamnan jihar Sokoto Aminu Waziri Tambuwal ya bayyana wa Muryar Amurka cewa sai da suka samu…

WATA SABUWA: Yadda ƴan bindiga suka dira garin Tangaza kamar za su garkuwa da mutane ashe abinci suka zo ɗiba

Ƴan bindiga masu yawa dauke da manyan makamai sun dira garin Tangaza, karamar hukumar Gidan Madi…

Mutanen Tangaza sun kutsa cikin ofishin ‘yan sanda suka fiddo ‘Yan bindiga suka babbake su a bainar jama’a

Jim kadan bayan ‘yan bindiga sun kashe wasu mutum biyu sannan sun yi garkuwa da wasu…

Wutar Jahannama ce makomar duk ɗan Fanshon Kano da ya nuna rashin godiyarsa ga Kwankwaso

Tsohon ɗan takarar mataimakin gwamnan jihar Kano a jam’iyyar PDP a zaben 2019 Aminu Abdussalam ya…

Rundunar Sojojin Saman Najeriya ta ɗauki alhakin buɗe wa fararen hula wuta a Ƙauyen Buhari, Jihar Yobe

A ƙarshe dai Rundunar Sojojin Saman Najeriya ta bayyana cewa ita ke da alhakin kai hari…

TIRKASHI: ‘Yan sandan Jigawa sun kama wani matashi yana lalata da akuya a Gwaram

Kakakin rundunar ‘yan sanda Jigawa Lawan Shiisu ya bayyana wa ‘yan jarida cewa ‘yan sanda masu…

Mai wasa da kura da biri ya sheƙe kan yaro da wata zabgegiyar kokara

Wasu masu wasa da kura sun yiwa wani yaro illa tare da yi masa rauni, yayin…